Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• การ Create Customer Profile ใน Mikrotik UserManager
    เริ่มโดย yod
    Read 11,742 times
yod

การ Create Customer Profile ใน Mikrotik UserManager

มีลูกค้าท่านนึงสอบถามมาครับ เรื่องการสร้าง Customer Profile ใน อุปกรณ์ Mikrotik User manager โดยให้เป็น Parent ของ User admin

ในการสร้าง Customer Profile สามารถกำหนด Policy ได้ครับว่าต้องการให้เห็นหรือไม่เห็น Customer Profile อื่นๆ เช่นพวก User ที่ถูกสร้างจาก Customer Profile ของ Admin และก็สามารถเลือกได้อีกว่าจะให้สามารถใช้ Limit Profile, Router Profile เดียวกันได้หรือไม่

จากตัวอย่าง ผมจะสร้าง Customer Profile อีกชื่อนึงไว้ สร้าง User/Password เพื่อทำการ Login ระบบ Hotspot แต่จะใช้พวก Limitation Profile ที่สร้างจาก Admin ได้นะครับ

1. เข้า UserMan --> Click Customer --> Click New
กำหนดตามรูปเลยครับ เปลี่ยน User/Password ตามสะดวกครับ

2. ในรูปจะเป็นการสร้าง User จาก Admin

3. Login เข้า Userman ด้วย User/Password ใหม่ที่สร้างครับ

เรียบร้อยครับ