Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวนผู้รู้ขอวิธีการ config VPN Cisco RV340 หน่อยครับ
    เริ่มโดย kswracing
    Read 10,879 times

พอดีจะทำ VPN ให้พนักงานเข้ามาใช้ข้อมูลภายในบริษัท ตอนนี้ใช้ Cisco RV340 Dual WAN Gigabit VPN Router ทำ load balance อยู่ครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ  :) :) :)

ใครพอรู้ช่วยบอกหน่อยครับผมก็อยากรู้เหมือนกัน

คุณต้องการให้พนักงาน Remote เข้ามาใช่ไหมครับ ผมไม่ค่อยเคลียร์กับคำถามคุณ

รุ่นนี้ผมไม่เคยเซ็ตอัพนะ แต่เข้าใจว่าน่าจะคล้ายๆ รุ่น RV042 ซึ่งมีฟังก์ชั่น VPN : VPN Client

คุณสามารถตั้ง Username, password ส่วนฝั่งพนักงานก็ดาวน์โหลด Cisco VPN Client มาติดตั้ง
เดินทางไปที่ไหน ทั่วโลกขอให้มี Internet ก็สามารถ Connect เข้ามาใช้ทรัพยากรต่างๆ ได้ครับ