Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• มือใหม่ครับ ทำเป็น HotSpot แล้วล็อคอินกันได้บ้างไม่ได้บ้าง RB450G
    เริ่มโดย badmanbigini
    Read 11,345 times

มือใหม่ครับ ทำเป็น HotSpot แล้วล็อคอินกันได้บ้างไม่ได้บ้าง RB450G  คับช่วยที

ใน log ขึ้นว่าเชื่อมต่อครับแต่เครื่อง ที่ล็อคคอินมันไม่ยอมล็อคอินให้เลย เหมือนกับว่ามีทuser อยุ่ในระบบแล้ว เลยเข้าไม่ได้ ต้องลบไอดีแล้วแอดเข้าไปใหม่ถึงจะหาย

ตอนเรา add user เข้าไปใน userman เราต้องแอดไปใส winboxด้วยรึเปล่าครับหรือทำแค่ใน userman

ใน Session ก้แสดงชื่อที่ล้อคอินไม่หมด.  แสดงแค่ 1-2 ชื่อเอง

Login ได้ไม่ถึง 2 นาทีก็หลุดออกไปให้ Login ใหม่ครับ พอกด Login มันก็ขึ้นว่า  no valid profile found

yod
Config เอง หรือที่ร้าน config ไปให้ครับ

และทดสอบด้วยการต่อตรงกับ mikrotik ผ่านสาย lan ก่อนนะครับ อย่าเพิ่งต่อเข้ากับอุปกรณ์อื่นๆ

LAN ก็เป็นเหมือนกันครับ มีปัญหาแค่ userman   แต่ถ้าสร้าง user บน winbox>ip>hotspot>user ไม่มีปัญหาเลยครับ