Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• เพิ่งติดตั้งระบบเสร็จ สอบถามหน่อยครับ
    เริ่มโดย hotgrizzly
    Read 3,860 times

ลองหัดทำครั้งแรกครับ  ใช้งานได้แล้วแต่ไม่แน่ใจว่ามีตรงไหนผิดบ้างหรือเปล่าครับ รบกวนตรวจการบ้านให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

yod
จะใช้ wrt54gl เป็น Access Point ใช่มั้ยครับ

1. เปลี่ยน IP ให้อยู่ Class เดียวกับ Mikrotik เช่น 192.168.1.2
2. ปิด DHCP Server
3. ต่อสาย lan จาก mikrotik เข้า port 1-4 ของ wrt54gl (ไม่ต้องต่อเข้า port internet ครับ)