Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• งานติดตั้ง Ubiquiti PowerStation ส่งสัญญาณ Internet ระยะไกลถึง 11กิโลเมตร
    เริ่มโดย yod
    Read 28,976 times
yod

งานติดตั้ง Ubiquiti PowerStation ส่งสัญญาณ Internet ระยะไกลถึง 11กิโลเมตร.

งานเชื่อมต่อ Internet ระหว่าง Site To Site ระยะประมาณ 11Km ที่จังหวัดอ่างทอง โดยใช้อุปกรณ์ Ubiquiti PowerStation ครับ

ตรวจสอบระยะจาก Google Earth ก่อนเลือกใช้อุปกรณ์ มีต้นมะพร้าวและต้นไม้สูงเยอะพอสมควร แต่ระยะแค่ 11Km ใช้ PowerStation รับ-ส่งได้สบายๆครับ

ใช้ Linksys RV042 ทำเป็น Load Balance และ Bandwidth Management ตัวนี้ง่ายสุดครับ User ไม่เยอะ ไม่ต้องตั้ง Server ครับ

ฝั่ง Site

รับได้เต็มๆ 36Mbps แชร์ Internet สบายๆ อาทิตย์หน้าจะติดอุปกรณ์ Ubiquiti PicoStation2 กระจายสัญญาณ Wireless โดยรอบๆเพื่อให้ข้างบ้านได้ใช้ Internet กันครับ เพราะเดี๋ยวนี้ Internet เป็นสิ่งจำเป็นแล้วครับ ข่าวสาร ความรู้ต่าง สามารถหาได้ที่นี้เกือบหมด

ทดสอบดู Clip VDO ไม่มีกระตุก

สนใจติดตั้ง เชื่อมต่อเครือข่ายด้วย ระบบไร้สาย ทางร้าน SysNet Center มี Solution หลากหลายแบบให้เหมาะสมกับเนื้องาน โทรติดต่อสอบถามได้เลยนะครับ  ;D ;D