ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยน หน้าจอ Login ของ Mikrotik Wi-Fi Hotspot  (อ่าน 28235 ครั้ง)

yod

• บุคคลทั่วไป
การเปลี่ยน หน้าจอ Login ของ Mikrotik Wi-Fi Hotspot
« เมื่อ: วันที่ 1 พฤศจิกายน 2010, 01:37:17 »

วิธี การเปลี่ยน หน้าจอ Login ของ Mikrotik ระบบ Wi-Fi Hotspot

เพื่อกันผิดพลาดอย่าลืม Set IP Bindings ของเครื่องที่ Config ไว้ด้วยนะครับ

เตรียมภาพ Logo ขนาด 200 X 50 เอาไว้นะครับ

1. Login เข้า Mikrotik Winbox จากนั้นเข้า Menu Files

ลากไฟล์ที่ชื่อ login.html ออกมาไว้ที่ Desktop จากนั้น Backup File นี้เก็บไว้ด้วยนะครับ เผื่อผิดพลาด

2. เปิด File login.html ด้วยโปรแกรม Editor เช่น Notepad หรือพวก Edit plus ครับ

3. จากตัวอย่างผมใช้โปรแกรม Edit plus ในการเปิด File ครับ
ที่ Tag <title> เปลี่ยนข้อความตามต้องการครับ ส่วนนี้จะเป็น Header ที่อยู่มุมซ้ายบนของโปรแกรม Browser

4. เปลี่ยน Link ของ Mikrotik เป็น Link ของ Website ของเราครับ โดยที่เราต้องกำหนด ให้เมื่อ User เข้า Website ที่กำหนด

ไม่ต้องมีการ Login โดยผมอธิบายอย่างละเอียดในหัวข้อ

วิธี Set Hotspot ยอมให้เข้า Website บาง Web โดยไม่ต้อง Login

5. สร้างรูป Logo ของร้านประมาณ 200 x 50 ขึ้นมาครับ และลาก File ลงใน Winbox ใน Path hotspot/img

6. ลาก File login.html ที่แก้ไขเรียบร้อยแล้วลงใน Path Hotspot ครับ

7. ลองเข้า Web แล้ว Redirect ไปที่หน้า Hot Spot Login

เรียบร้อยครับ  ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กันยายน 2013, 17:14:36 โดย yod »

llwswss

• Ubiquiti Member
  • Newbie
Re: วิธี การเปลี่ยน หน้าจอ Login ของ Mikrotik Wi-Fi Hotspot
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2013, 20:02:22 »
น้าจะแจกตัวนี้มาให้ทดสอบบ้างนะครับ

bydiamon

• Newbie
  • *
Re: การเปลี่ยน หน้าจอ Login ของ Mikrotik Wi-Fi Hotspot
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2018, 09:59:03 »
เปลี่ยนจาก Login มาเป็นกดไลค์ Facebook ก่อนใช้งานเน็ตได้มั้ยครับ

Share via facebook

xx
การเปลี่ยน Class IP ให้กับ Mikrotik Router (เพิ่มจำนวนหมายเลข IP)

เริ่มโดย yod เมื่อ อุปกรณ์ Mikrotik Router

4 ตอบ
31481 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 29 ธันวาคม 2013, 08:29:24
โดย Mr.Zenith
xx
วิธีการเปลี่ยนหน้า login ของ Mikrotik Hotspot

เริ่มโดย kachay เมื่อ อุปกรณ์ Mikrotik Router

2 ตอบ
5011 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2011, 09:40:49
โดย kachay
xx
การสร้าง Mikrotik Hotspot User โดย Login ได้หลายๆ เครื่อง พร้อมกัน

เริ่มโดย yod เมื่อ อุปกรณ์ Mikrotik Router

18 ตอบ
32617 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 12 สิงหาคม 2012, 06:03:00
โดย llwswss
xx
ติดตั้งระบบ Hotspot แบบใช้ User Login ง่ายๆ ด้วย Mikrotik RouterBoard

เริ่มโดย yod เมื่อ แนะนำสินค้าน่าใช้, Review Product

0 ตอบ
247775 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 17 กันยายน 2010, 01:33:08
โดย yod
xx
Config Mikrotik ออกตั๋ว User/Password ในการ Login เข้า Internet Hotspot

8 ตอบ
42950 อ่าน
กระทู้ล่าสุด วันที่ 16 พฤษภาคม 2014, 16:02:46
โดย scc

Users found this pages searching for: