Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• Load Balance แบบ PCC เล่นบางเกมไม่ได้ บางเว็บล็อกอินแล้วหลุดตลอด
    เริ่มโดย bluedymension
    Read 8,819 times

ผมใช้รุ่น RB2011UiAS-2HnD ทำ Load Balance แบบ PCC อยู่สำหรับ WAN 2 เส้น แต่ไม่สามารถเล่นเกมบางเกมได้ และล็อกอินเข้าบางเว็บเซต์ไม่ได้ ล็อกอินเข้าไปแล้วเด้งหลุดตลอด ต้อง disable WAN ไป 1 เส้น จึงจะสามารถใช้งานได้ตามปกติทั้งเกมและเว็บไซต์ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขหรือไม่ครับ

yod

หาข้อมูล IP, Service Port ของ Server Game และ Web server จากนั้นทำ Policy Base Routing ครับ

หาข้อมูล IP, Service Port ของ Server Game และ Web server จากนั้นทำ Policy Base Routing ครับ
[/quote]

มีวิธีการเซ็ต PBR และตัวอย่างไหมครับ