Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• วิธีการติดตั้ง อุปกรณ์ aircard Sierra Compass 885
    เริ่มโดย yod
    Read 31,157 times
yod

วิธีการติดตั้ง อุปกรณ์ aircard Sierra Compass 885

Aircard จาก แคนาดา ราคาประหยัดแต่คุณภาพสูง และรุ่นนี้ Support 3G ด้วยครับ ขนาดก็เล็กพกพาสะดวก รวมถึงสามารถใส่ memory card เพื่อเป็น flashdrive ได้ถึง 2 Gig

รุ่นนี้ใช้ Driver ที่ใส่ไว้ในกล่องนะครับ จะมี Operator ของไทยให้ครบทุกค่าย ทั้ง DTAC, AIS และ TRUE

1. อย่าเพิ่งเสียบตัวอุปกรณ์เข้ากับตัวเครื่อง Computer นะครับ
2. ติดตั้ง Driver ในแผ่นตาม Wizard จน Finish
3. ประกอบ SIM เข้ากับ Aircard แล้วเสียบเข้า Port USB ของเครื่อง Computer
4. จะขึ้น Found New Hardware ช่วงนี้ Windows มันจะ search นานหน่อยนะครับ ประมาณเกือบๆ 5 นาที ไม่ต้องตกใจ
5. เมื่อเรียบร้อยโปรแกรม Sierra Wireless Watcher จะ Auto Run ขึ้นมา
6. โปรแกรมจะทำการค้นหา Operator ให้เองครับ ไม่ต้องเลือกอะไร Click [Connect] เพื่อทำการ Connect ไปที่ Operator
7. จะมี Status ขึ้นที่ Notification Area ครับ
8. หลังจากใช้เสร็จแล้ว Disconnect ทุกครั้งด้วยนะครับ

Somyot
ผมเคยสั่งชื้อไปแล้ว...แต่ตอนนี้ต้องการลง Driver ใหม่ (installer แบบในแผ่น CD ไม่ใช่ตัวที่ติดมากับอุปกรณ์)
ไม่ทราบว่าผมพอจะไปหา Download ได้ืีที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ