Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• mikrotik ค้างครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 5,541 times

คุณ ยอดครับ
Mikrotik ไฟสีฟ้าติด และไฟสีเขียวติดค้างเลยครับ ไม่มีเสียงดังอะไรเลยครับ อยู่ดีๆก็เป็นครับ เพราะผมใช้ ups เฉพาะ mikrotik ตัวนี้ตัวเดียวเลยครับ เมื่อคืนไฟก็ไม่ดับหรือไฟตกครับ พอมีวิธี แก้ไหมครับ พอดีประกันหมดแล้วครับ ปกติถ้ามีเสียงติ๊ดดัง 1 ครั้งยังพอลงใหม่ได้ แต่ไม่มีเสียง ไฟสีเขียวค้างจะลงใหม่ได้ไหมครับ พรุ่งนี้ก็จะลอง ผ่าน serial port ก่อนครับ
ขอบคุณครับ

yod

ถ้าค้าง มีเสียงปี๊บเดียว 99% ที่เจอคือ kernal พังครับ แต่ถ้าไม่มีเสียงปี๊บเลย น่าจะเสียแล้วครับ

แต่ลอง netinstall ลงใหม่ครับ

mikrotik ของผมเสียแล้วครับ ลองทุกวิธีแล้วครับ

ขอบคุณครับ