Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ตั้งค่า จำกัด ความเร็ว อย่างไรคับ RB1100AHx4 v.6.43
    เริ่มโดย kingjam88
    Read 6,388 times

ผมกำหนด ความเร็วแต่ละ user   1M/8M   แต่ทำไม่ได้ตามค่าที่กำหนดคำคับ ทะลุไป ไปหมด  เมือก่อนเคยได้ ช่วยบอกวิธีหน่อยคับ  กำหนด ตามที่เคยลงแล้วไมไ่ด้

yod

ช่วยแจ้งให้ละเอียดด้วยครับ

ใช้ User บน UserManager หรือ บน Hotspot User

ใช้ User บน UserManager หรือ บน Hotspot User  ตั้ง2ตัว ไม่สามารถจำกัด speed ได้

yod

น่าจะ config อะไรเพิ่มเติมแล้วใช้ไม่ได้ครับ เกี่ยวกับ Queue ถ้าเครื่องซื้อจากที่ร้าน แนะนำให้ restore ค่าที่ทางร้าน backup ไว้

หรือ Reset แล้ว Config ใหม่ ใน webboard มีหัวข้อการ config เบื้องต้นอยู่ครับ

ก็ค่าที่ร้านตั้งมาให้นะคับ พอไปจำกัดความเร็วไม่เห็นได้

yod

จำกัดความเร็วที่ menu ไหนครับ

https://www.sysnetcenter.com/board/index.php?topic=891.0/

ในข้อ 4 ใส่ตัวเลขใน Limitation ในส่วน Late Limit

หรือ export ค่า config

เข้า Menu New Terminal พิมพ์ export file=backup-9673 เคาะ Enter ไฟล์จะอยู่ใน menu file ลากมาที่ desktop ส่งเมล์มาให้ผม check ได้ที่ email info@sysnetcenter.com ครับ

ส่ง email ให้แล้ว นะคับ ได้รับ แล้วกรุณาตอบด้วยคับ

yod