Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามเรื่องการ Block youtube ครับ
    เริ่มโดย nattyp2
    Read 4,398 times

สวัสดีครับ ขออนุญาต ถามครับ
เนื่องจากได้มีการติดตั้ง Mikrotik เพื่อจ่าย IP ให้กับลูกข่ายในระบบครับ และต้องการ Block youtube ครับ
โดยในเบื้องต้นผมได้ทำการบล็อคด้วยโค็ต

^.+(youtube.com.*$
และ
^(.*)(youtube)(.*)$

ในเบื้องต้นสามารถบล็อคได้ แต่ ปัญหาคือ ไม่สามารถใช้งาน Google earth ได้ครับ (สำนักงานมีความจำเป็นในการใช้)
โดยเมื่อปลดบล็อคของ Youtube ออกแล้วสามารถใช้งานได้ตามปกติ
จึงอยากสอบถามผู้รู้ว่า มีวิธีการจัดการกับ Youtube ที่จะไม่ส่งผลกระทบกับ Google earth หรือไม่ครับ
ขอบคุณมากครับ