Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• กำหนดหน้า login ด้วย hotspot แล้วเล่น internet ไม่ได้ครับ
    เริ่มโดย mayeve2015
    Read 5,716 times

ผมใช้ mikrotik 450G เพื่อทำ loadbalance ครับโดย port 1 - 3 ต่อ adsl 3 เบอร์ 10+10+6=26 M ครับออก loadbalance port 5 ส่วน port 4 ผมปล่อยไม่ได้ทำอะไรครับ ทดสอบ testspeed port 5 ที่ทำ loadbalance ได้ 26 M ตามต้องการครับผมเลยจะกำหนดหน้า login ต่อโดยสร้าง hotspot ที่ port 5 ether 5 ปรากฏว่า เข้าเนตแล้วไม่ขึ้นหน้า login ครับ ไม่ขึ้นอะไรเลยโหลดหน้า page นานมากจน timeout พอผมลบ hotspot ออก ใช้ได้เต็ม 26 M ดังเดิมครับที่ port 5 พอผมลองสลับไปทำ hotspot port 4 บ้าง เอาสาย lan ไปเสียบ ออกหน้า login ได้ครับ แต่พอเข้า internet วิ่งไม่เต็มเท่า port 5 ครับ ได้ไม่เกิน 10 M ทดสอบหลายรอบแล้ว ผมควรทำยังไงดีครับให้คนใช้ internet ก่อนใช้ต้อง login เข้าตามข้อกำหนดที่เราสร้างและใช้ internet ได้เต็ม 26 M ตามที่เรากำหนด