Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามครับ Nanostation M2
    เริ่มโดย rock10
    Read 13,394 times

หลังจากที่ผม Up Firmware เป็น Version XM.v5.6.2 แล้ว

ตัวอุปกรณ์ต่อกับไวไฟไม่ได้ทุกวง มีวิธีแก้ไขไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถามเองตอบเองแล้วกัน ปัญหาน่าจะมาจากตัว Firmware
Downgrade ลงเป็น Version XM.v5.5.11 จบครับ

yod
เวลา upgrade อุปกรณ์ พยายามอ่าน release note ก่อนครับ ทาง ubiquiti จะมีใน link ให้ download หรือถ้า firmware เดิมที่ติดมากับเครื่องใช้ได้ปกติ ก็ไม่ต้อง upgrade ครับ

เพราะเวลามี bug ใน firmware ทางผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไงครับ