Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ใครset repeater เป็น ช่วยสอนคนไม่รู้เรื่องอะไรเลยแบบละเอียดๆเข้าใจง่ายๆหน่อยครับ
    เริ่มโดย aaa2524
    Read 4,882 times

เน็ตของทรู มีเร้าเตอร์ของcisco ที่ทรูให้มา และมีตัวเร้าเตอร์ตัวนี้wrt54...ของlinksys จะเอามาทำreapeater (ตัวนี้ที่ร้านเซ็ทเป็นrepeaterมาให้แล้ว)เราแค่ต้องมาทำให้ 2 ตัวนี้มันเห็นกันโดยเอาตัวcisco เป็นตัวแม่ เอาคำพูดมาจากเพื่อนที่เคยมาsetให้ครับ ตอนนั้นผมให้ 3BB พอเปลี่ยนมาเป็นเน็ททรูต้องsetใหม่เพื่อนคนนี้ก็ทำงานต่างจังหวัดเลยต้องลองทำเอง หาอ่านในเน็ทแล้วก็ไม่เข้าใจครับ คือศัพท์แสง ภาษา ขนาแค่ให้เอาสายนั้นของเครื่องนั้นเสียบแล้วก็.... แค่นี้ก็งงแล้วครับ ไม่รู้มันเรียกอะไร ยังไง ที่นี่ใครพอทำเป็นรบกวนสอนผมเป็นวิทยาทานหน่อยครับ ขอบคุณครับ