Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวนถาม wrt54gl จะจำกัดระยะเวลาให้ใช้ wifi
    เริ่มโดย jirawats
    Read 7,453 times

สวัสดีครับ
รบกวนถามว่า wrt54gl ผมจะจำกัดระยะเวลาให้ใช้ wifi ได้ไหมครับ ต้องลง firmware อะไร
คือต้องการให้ เมื่อใส่รหัสไวไฟไปแล้ว เล่นได้แค่ 30 นาที จากนั้นต้องขอรหัสใหม่

ตอนนี้ใช้ผมเน็ต tot fiber 30 เมก ครับ เร้าเตอร์ที่เขาให้มามีไวไฟด้วย แต่น่าจะปิดไวไฟ ได้
ส่วน wrt54gl ผมซื้อมาหลายปีแล้ว ไม่ได้ใช้สักที เลยจะลองเอามาประยุกต์ใช้ดูครับ

ผมได้ลองค้นกระทู้ดูแล้ว ที่ใกล้เคียงเจอกระทู้ เกี่ยวกับ access restriction (ถ้าจำไม่ผิด) แต่ไม่มีให้กำหนดเวลา

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

yod

อาจต้องลง firmware dd-wrt ครับ น่าจะมี function wireless schedule อยู่ครับ

ครับ เลยค้นตามที่บอก เข้าไปเจอเว็บ dd-wrt.com มีข้อมูลอีกเยอะเลย เดี๋ยวลองศึกษาดูก่อนครับ
ขอบคุณมากครับ

ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เลยค่ะ เเต่อ่านเเล้วได้ความรู้ที่ดีมากๆเลย