Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• เปิด hotspot แล้ว โปรแกรม ที่ใช้บันทึกข้อมูลลงฐานข้อมูล mysql จะหลุดบ่อยมากครับ
    เริ่มโดย sinkung
    Read 5,599 times

เปิด hotspot แล้ว โปรแกรม ที่ใช้บันทึกข้อมูลลงฐานข้อมูล mysql ใช้ port 3306 จะหลุดบ่อยมากครับ  ใครพอจะมีวิธีแก้ไขบ้างครับ

ลองใส่ IP Bindings กับ Walled Garden ก็ยังเหมือนเดิมครับ

ขอสอบถามหน่อยได้ไหมครับ ก่อนจะเปิด hotspot คือ connect ได้ปกติใช่ไหม่ครับ แต่พอเปิด hotspot แล้วติดๆหลุดเหรอครับ ลองเทสแบบนี้ก่อนได้ไหมครับ
1  bypass ตัวที่เป็น server sql จากนั้น ก็ bypass เครื่องที่จะใช้เชื่อมต่อด้วย จากนั้นลองใช้ sql ดูครับ
2 สร้าง วง Lan ขึ้นมาอีกวงครับ เช่น 192.168.0.XXX เป็น hotspot  แล้ววง 192.168.1.XXX เป็น sql โดยไม่ต้องมี hotspot ครับ จากนั้น Route ให้วง Lan 192.168.0.XXX มองเห็น 192.168.1.XXX ครับ แต่ถ้าโดยส่วนมากถ้าใช้ Mikrotik จะมองเห็นกันอยู่แล้วครับ