Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ผมต้องการเชื่อมเครื่อข่ายสำนักงานไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้าง
    เริ่มโดย lingsnoinaruk
    Read 7,155 times

ผมได้ชื้อ Rv042 มาแล้ว แต่อยากเชื่อมเครือข่ายไปที่ Site งาน ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไร และจำเป็นไหมว่าจะต้องเป็น Rv042 to Rv042 สามารถใช้อย่างอืนแทนได้ไหมครับ
เช่น Rv042 to Wrt54gl ( DD-WRT ) สามารถทำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

yod

สวัสดีครับ

ถ้าต้องการทำ vpn แบบ site to site ควรจะเป็นรุ่นเดียวกันดีกว่าครับ ผมเคยใช้ระหว่าง zyxel กับ rv042 มันหลุดบ่อยมากเลยครับ

ถ้าเป็นรุ่นเดียวกัน set ง่ายดูแลง่ายด้วยครับ

ขอบคุณครับ ผมก็คิดอย่างนั้น แต่พอดีว่า Site งาน Computer มีไม่กี่เครื่อง เพราะต้องการใช้งานโปรแกรมสำเร็จรูป ถ้าเอา Rv042 ไปลง ค่าใช้จ่ายมันก็สูง T-T