Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถาม mikroik กรณีที่มีการใช้ โปรแกรม Netcut ในการตัดเน็ต
    เริ่มโดย bugtubspur
    Read 14,131 times

สอบถามกรณีที่เราทำการติดตั้ง Router Board แล้วเราสามารถใช้ โปรแกรม Netcut ในการตัดเน็ต ได้หรือเปล่าครับ

ปล.อาจจะมีการแกล้งตัดเน็ต กันครับ

อยู่ที่การ config ครับ เท่าที่ลองมายังตัดไม่ได้แต่กล้ว mac cloning กำลังพยายามหาวิธีแก้อยู่โดยการทำ isolate ที่ AP และที่ bridge filter กับ firewall filter โดย block port 137-139,445 ทั้ง TCP,UDP ลองใช้โปรแกรม netcut scan ดูก็ไม่พบ ip client อื่น นอกจาก router  ip scan by sysnet ก็เจอแต่ตัวเอง ตามรูป

พอดีลองใช้ดปรแกรมเน็ตตัด ดูเจอ IP หมดเลยและสามารถตัดได้ พอดีผมใช้ RB750GL รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

yod
พี่กฤษฎา

พี่สุดยอดมากเลยครับ

ผมขอขอบคุณพี่มากๆครับ :D

ปล. user พี่ online 700+ เลยเหรอครับ  :o

ถึงคุณ yod 1ครับผมลอง config ดูแล้วแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจรบกวนคุณ  yod อธิบายวิธีตั้งค่าให้หน่อยได้ไหมครับ ยังเป้นปัญหาเรื่องเน็ตคัตอยู่ครับ ตัวนี้ครับ RB750G

ปล.config ไปไม่ถูกครับ รบกวนอีกครั้งครับ ได้รูปตอน config ยิ่งดีมากเลยครับ

yod

ในกรณีที่ทำ hotspot อยู่แล้ว ให้ไปที่  IP-->DHCP Servers-->Networks ให้ Double Click ที่ Network ที่ทำ Hotspot ในช่อง Gateway ให้เปลี่ยน Gateway เดิมสมมุติ 192.168.88.1 เป็น 1.1.1.1 แล้ว Click ลูกศรเล็กข้างหลังเลือกลูกศรตัวล่างเป็นลูกศรลง จะได้ช่อง Gateway เพิ่มมาอีก 1 ช่อง ให้ใส่เลข Gateway เป็นอันเดิม เช่น 192.168.88.1 ตามรูปครับแค่นี้ Netcut ก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว

ผมลองดูแล้วพี่ ยังเจอเหมือนเดิมครับ ต้องมีการตั้งค่าอะรัยเพิ่มอีกป่าวครับ