Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ถามเกี่ยวกับการใช้ ip route
    เริ่มโดย cat8520
    Read 4,684 times

เช่า Internet มา ได้ IP จริงมาใช้งาน 1 ชุด 6 IP สมมุติเป็น 112.xx.xx.7/29 ทีนี้เราจะให้ Router เป็นแค่ Modem ต่อเข้่ากับ mikrotik
แล้วทำ PPPoE Cilent ที่ Mikrotgik สั่ง Connect ไป Internet ได้แล้ว ผมได้ IP มาหนึ่ง IP ซึ่งเป็นของชุมสายจ่ายมาให้ แต่ที่นี้ผมต้องการ
ใช้ IP อีกชุดที่กล่าวข้างต้นไปใช้งาน ผมต้องทำการ route ที่ mikrotik อย่างไรถึงจะได้ IP ชุดนี้ไปใช้งานได้ครับ

yod
ต้องทำ one to one nat ครับ

ทางร้านยังไม่เคยทำเลยครับ อาจจะต้องหาตัวอย่างใน wiki ของ mikrotik ครับ