Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Review 3G Router รุ่นพกพา Huewei E585 แบบใส่ Sim
    เริ่มโดย yod
    Read 17,228 times
yod

Review 3G Router รุ่นพกพา Huewei E585 แบบใส่ Sim

Huawei E585 3G Mobile Wireless Router แบบพกพา รุ่นใหม่ล่าสุดจาก Huawei สามารถรับสัญญาณ GPRS/EDGE หรือ 3G จาก SimCard ของผู้ให้บริการ AIS/DTAC/True และ TOT กระจายสัญญาณผ่านระบบ Wi-Fi ด้วยขนาดตัวเครื่องที่เล็ก และใช้ Power จาก Battery จึงสามารถพกพาไปได้ทุกที่ ทำให้เข้าถึง Internet ได้ทุกเวลาที่ต้องการ พร้อมหน้าจอ LCD แสดงสถานะการทำงาน สถานะเครือข่าย และสถิติการใช้งาน สามารถ Charge แบตเตอรี่ผ่าน USB Port ของเครื่อง Computer หรือ Notebook ได้โดยตรงและยังสามารถเข้า Internet ในขณะที่ Charge ได้ด้วยครับ

Package ของอุปกรณ์

อุปกรณ์ภายในกล่อง จะมีคู่มือการใช้งาน, Adapter แบบ USB, สาย USB และ แบตเตอรี่

หน้าตาอุปกรณ์ครับ เป็นสีดำล้วน

ช่องต่อ USB สำหรับ Charge แบตเตอรี่

สวิตซ์ปิด/เปิด เครื่อง

ช่องต่อ Micro-SD

ภายในอุปกรณ์ จะมีช่องใส่ Sim Card และรหัส Wireless ที่เป็นค่า Factory Default

หน้าจอแสดงสถานะการใช้งานครับ จะแสดง Signal Strength, สถานะแบตเตอรี่, Operator รวมถึง Data Transfer

รุ่นนี้จะมีจุดเด่นที่มีหน้าจอ LED แสดงสถานะและสามารถ Charge แบตเตอรี่ไปพร้อมกับเข้า Internet ครับ  ;D ;D

รอ review ครับ 
ราคาเท่าไหร่ครับ  หาซื้อได้ที่ไหนครับ

yod

สวัสดีครับ

ตัวนี้ราคาอยู่ที่ 5,900 ครับ หน้าร้านผมอยู่ที่ Zeer รังสิตครับ