Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามเรื่อง memory ครับ
    เริ่มโดย jobzaaclub
    Read 7,286 times

คือใช้ Mikrotik ccr1016-12G อยู่
ตามรูป มีการใช้ Memory ไป 1666.9 MB
ทั้งๆที่ตอนนี้ เหลือเครื่องที่ใช้งานในเครือข่ายไม่ถึง 30 เครื่อง
เลยอยากรู้ว่า memory ถูกใช้ไปกับอะไรบ้าง
แล้วจะมีวิธีดู และวีธีเคลียร์ memory ยังไงบ้างครับ

คุณเข้าใจผิดแล้วครับ
ที่ Memory show อยู่ด้านบนนั่น มันเป็นค่าที่ยังเหลืออยู่ครับ หรือคือ Free Memory นะ

ลองเรียก system > resource ดูสิ
มันจะบอกว่า ค่า Free memory จะตรงกับที่โชว์อยู่ด้านบนพอดี