Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• การใช้งาน โปรแกรม TeamViewer เพื่อ Remote Screen ไปยังเครื่อง Site
    เริ่มโดย yod
    Read 14,205 times
yod

สวัสดีครับ

หัวข้อนี้จะเป็นการใช้งานโปรแกรม TeamViewer เพื่อ Remote Screen ไปยังเครื่องที่เรา Support อยู่ครับ

โปรแกรมนี้ใช้งานง่ายครับ แถมฟรีอีกต่างหาก เอาไว้ Remote ไปยังหน้าจอ Computer ที่เรา Support อยู่

1. เข้า Web www.teamviewer.com เพื่อ Download Software

2. เมื่อ Download เสร็จก็ทำการติดตั้งตามรูปเลยครับ

เมื่อเราจะ Remote ไปยัง Site ก็ให้ถาม User/Password จากฝั่ง Site จากนั้นก็ Remote เข้าได้เลยครับ

เรียบร้อยครับ  ;D