Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• การใช้ Putty ผ่าน Nokia E71
    เริ่มโดย yod
    Read 13,708 times
yod

สวัสดีครับ

หลายๆท่านคงจะเคยใช้ putty กันมาบ้างใช่มั้ยครับ เป็น exe ตัวเดียวโดดๆ ไม่ต้องมา Install ติดตั้งโปรแกรมเหมือนกับ SSH Secure Shell เพราะเวลาผมไป site ลูกค้าที่ bank จะติดตั้งโปรแกรมเพิ่มก็ไม่ได้ ติด policy ก็ได้ตัวนี้แหล่ะครับ

วันนี้ผมลองหาใน sourceforge ดูว่ามันมีโปรแกรมอะไรมั้ง ก็เจอโปรแกรม putty ที่ run บน Symbian OS ได้ด้วยครับ ก็เลยต้องลองซะหน่อย

1.Download โปรแกรมจาก http://sourceforge.net/projects/s2putty/
2.เข้าไป disable check signed ในมือถือก่อนครับ Menu --> Installations --> App.mgr --> Option --> Setting --> Software Installation --> เลือกเป็น All
2.ผม Install โปรแกรมผ่าน Nokia PC Suite นะครับ
3.วิธีการใช้ก็ตามรูปเลยครับ

ลองเล่นดูครับ

แต่ไม่ค่อย work เท่าไหร่ ต้องมานั่งจิ้มทีละอัน :-[ เอาไว้จำเป็นค่อยใช้

เห็นใน menu มี vpn ด้วย เดี๋ยวจะลองเล่นดูครับ

อ้อ... อย่าลืม set check signed ในมือถือกลับคืนด้วยนะครับ