Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• แจ้งเตือน!!! เปลี่ยน User/Passwod ที่ Login เข้า Winbox ด้วยนะครับ
    เริ่มโดย yod
    Read 15,406 times
yod

กำหนด log ที่เป็น critical, error และ info ให้วิ่งไปที่ memory ครับ ถ้ามันหลุด น่าจะมี log แจ้งนะครับ

ซื้อพี่ ยอด มา ก็รวมจะ2ปีล่ะไม่เคยเจอปัญหา อาจเป็ยเพราะยูชกับพาสมันยาวแล้วก็แปลกก็เป็นได้

ของผมจากอุบลก็ไม่สามารถเข้า winbox ได้ครับ เป็นมาเป็นเดือนแล้ว  เด้งไปเว็บจีนตลอด  ทำอะไรไม่ได้เลย  สงสัยคงต้องส่งของไปแก้ช่วยแก้ไขแล้วละครับ  รบกวนด้วยนะครับ

yod

เป็นรุ่นตัวขาวหรือตัวดำครับ  ;D ;D

ถ้าตัวขาว reset ด้วยการจิ้มปุ่ม reset ข้างไว้ แล้วเสียบปลั๊กรอไฟ act ติด --> กระพริบ --> ดับ จากนั้นปล่อยการจิ้มปุ่ม reset ออกครับ

restore ค่าที่ผม backup ไว้ให้ได้เลยครับ

ถ้าเป็นรุ่นดำ ต้อง reset ด้วยการช๊อตวงจรข้างใน (มีใน board ครับ) แต่ถ้าไม่ชัวร์ ส่งมาให้ผม reset ให้ใหม่ครับ

คุณยอดครับ อยากเปลี่ยน user เวลาเข้านะครับ เปลี่ยนตรงไหนครับ เห็นมีใ้ห้เปลี่ยนแต่ password อยากเปลี่ยน user มากๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

yod

สร้าง User ใหม่กำหนด Group เป็น Full จากนั้น Disable User Admin ครับ

ตอนนี้มันมาอีกแล้วครับ โดนอีก 1 วง เหอๆ เดี๋ยวจะลองหาวิธีรีเซตก่อนครับ ไม่ได้ยังไงวิ่งไปหาคุณยอด