Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• config dd-wrt แล้วไม่แจก ip
    เริ่มโดย godelf
    Read 12,620 times

ผมต้องการให้ linksys ไม่แจก ip โดยเครื่องที่ต่อกับ ap นี้รับ ip จาก dhcp server

***  ผมมี server dhcp คือ .2  firewall .254***

ผมได้ลอง config ในส่วน wan ให้รับ ip dhcp มา และทั้ง static แล้ว  ตั้ง ip ตัว linksys ให้เป็น ip .245
แต่มีปัญหาคือในส่วนตั้งค่า dhcp ผมลองตั้งเป็น forwarder ใส่ ip .2 ซึ่งเป็น dhcp server ของผมแล้วก็ไม่ยอมแจก ip ครับ

yod

ip ขา lan กับขา wan ต้องคนละวง network กันครับ

ถ้าผมจะให้เครื่องลูกรับ ip จาก .2 ซึ่งเป็น domain  ผมลองเซ็ต ip ตัว ap ให้เป็น .2.245 ขา wan เป็น .1.245 ครับ fowarder จาก .1.2 ผลคือ ไม่แจก ip  ???  แล้วลองสลับให้ lan เป็น .1.245   wan .2.245 ก็ไม่ได้