Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Review Access Point Engenius ECB-3500 สีขาว Limited Edition
    เริ่มโดย yod
    Read 16,098 times
yod

Review Engenius ECB-3500 สีขาว Limited Edition

สวัสดีครับ

สินค้า Lot ใหม่จาก Engenius เป็น Access Point แบบ High Power รุ่น ECB-3500 White ซึ่งทาง NVK สั่งทำผลิตพิเศษสำหรับขายในประเทศไทยโดยเฉพาะครับ โดย Spec จะเหมือนกับตัวทีเป็นสีดำหน้ากากส้มทุกอย่าง แต่ผมว่าดีนะครับ เพราะเวลาติดตั้งตัวอุปกรณ์สีขาวจะกลมกลืนกับฝ้าหรือผนังดีกว่าสีดำ ไม่เด่นจนเกินไป

ภายในกล่องครับ โดยกล่องเป็นสีขาวล้วน  :-\

อุปกรณ์ในชุด จะมี Access Point, เสาหัวต่อแบบ TNC 2 ต้น, สาย UTP 1 เส้น และ Adapter 1 ชุดครับ

อุปกรณ์สีขาวล้วน หน้ากากสีดำ

ด้านหลังอุปกรณ์ หัวต่อเสาอากาศจะเป็นแบบ TNC ครับ

หน้าจอ Config เหมือนเดิมเป๊ะ
โดย Firmware จะเป็น Version 1.2.4

รองรับ 7 Mode จะมี Access Point, Client Bridge, WDS Bridge, Repeater, AP Router และ Client Router

แรงสูงสุดถึง 630 mW  :o

Spec เหมือนรุ่นตัวดำหน้าส้มทุกอย่างครับ แต่เปลี่ยนเป็นสีขาวเพื่อให้กลมกลืนกับสถานที่ที่ติดตั้ง อุปกรณ์ Access Point รุ่นนี้มี Flash Memory ขนาด 8Mb และ Ram ขนาด 32Mb เหมาะที่จะใช้กับงานภายในอาคารที่มีเครื่องลูกข่ายเชื่อมต่อเยอะๆ เช่นโรงแรม, อพาร์ทเม้นท์ หรือ ภายในสำนักงาน จะมีก็ตรงกล่องขาวล้วนนี้แหล่ะครับ ทำให้รู้สึกว่าเสียราคาไป  :-\ แต่ปกติเวลาติดตั้งกันก็เห็นโยนกล่องทิ้งกันหมด   ;)  ;D

ตัวนี่สัญญาณดีใช้อยู่เหมือนกัน 8)

น้ำหนัก น่าจะเบา