Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามการติดตั้ง ap ครับ
    เริ่มโดย ipon
    Read 6,643 times

ลูกค้าเก่านะครับอยู่ อุบล  พอดีต้องการขยายสัญญาณไปที่อาคารหลังนึง  ซึ่งไกลกันพอสมควรประมาณ 400 เมตร  ก็เลยจะใช้ eoc1650  รับสัญญาณ(ต่อเสาให้มองเห็นกัน)  แล้วต่อมาเข้า ap อีก 2 ตัวในอาคาร โดยระบบทั้งหมด ใช้ mikrotik เป็น ออเทน   ทุกคนเข้าระบบต้อง ล๊อคอิน   
  คำถาม  ตัว eoc1650 ควรตั้งในโหมดใดครับ wds  หรือ  client bridge   ระบบจึงจะทำงานได้เต็มที่    ขอบคุณครับ