Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Review อุปกรณ์ 3G AirCard Novatel รุ่น XU870
    เริ่มโดย yod
    Read 16,440 times
yod

Review อุปกรณ์ 3G AirCard Novatel รุ่น XU870

Merlin XU870 AirCard แบบ ExpressCard จาก Novatel Wireless สามารถใช้กับระบบ 3G, Edge และ GPRS เสารับสัญญาณที่จะมี 2 ตัว และสามารถต่อเสาอากาศเพิ่มได้เพื่อเสริมภาครับให้ดียิ่งขึ้น ใช้กับ Slot ExpressCard/34 และ ExpressCard/54 รองรับระบบปฎิบัตการ Windows 2000/XP/Vista, Mac OS X หรือแม้กระทั่ง Linux 2.6.16

รุ่นนี้ดูหรูหราดีครับ

เสาอากาศแบบพับเก็บได้

พร้อมช่องต่อเสาอากาศในกรณีที่ต้องการขยาย Gain ภาครับให้ดีขึ้น เพราะบางครั้ง ตำแหน่งที่ใช้อาจจะอับสัญญาณ

ด้านหลังอุปกรณ์ มีช่องไว้ใส่ Sim

เมื่อใช้ร่วมกับ Notebook ครับ และไฟ LED แสดงสถานะ สีจะเปลี่ยนตามระบบที่ใช้ครับ

ส่วนวิธีการติดตั้ง ผมได้ทำคู่มือไว้เรียบร้อยแล้วครับ

การติดตั้ง อุปกรณ์ Aircard Novatel Merlin XU870

รุ่นนี้ดีกว่ารุ่นอื่นยังไงครับ