Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• เชื่อมต่อเครือข่ายระยะทาง 34 กิโลเมตร ด้วย Ubiquiti RocketM5 ความเร็ว 80Mbps+
    เริ่มโดย yod
    Read 156,517 times

ขอบคุณครับ แล้วส่งย่านไหนดีครับ 2  หรือ 5 ครับ ดีสุด

yod

5ghz จะดีกว่าครับ เพราะจะได้ไม่มีปัญหาเรื่องกฏหมาย และก็สัญญาณที่จะมารบกวนจากที่อื่นครับ เพราะย่าน 2.4ghz จะใช้งานกันค่อนข้างเยอะมากครับ

ระยะทางก็ไกลอยู่เหมือนกันนะ

อยากทราบว่า การหมุนหน้าจานระหว่างเสา มีวิธียังไงให้หน้าจานตรงกันครับ อันนี้สงสัยมาก ปล.กำลังศึกษาข้อมูล