Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• RV042 ไม่สามารถ set load balance กับ Net Fiber2U TOT ได้ ต้องแก้ไขอย่างไรครับ
    เริ่มโดย thaibiz
    Read 9,435 times

RV042 ไม่สามารถ set load balance ได้ ต้องแก้ไขอย่างไรครับ

ผมได้ทำการ set รวมเน็ตตามกระทู้นี้ แต่ปรากฏว่าเมื่อทำเสร็จแล้วตรวจค่าต่างๆ สมบูรณ์แล้ว ก็ไม่สามารถ connect internet ได้ครับ

ผมได้แนบไฟล์ภาพ มา 3 ภาพ ดังนี้

รูปที่1 แสดงการ set เป็น bridge แล้ว

รูปที่2 การกำหนดค่า PPOE และใส่ username/pass แล้ว (ผมลองทดสอบโดยใช้ router forth ของ tot ก็สามารถ connect net ได้ปกติ แต่ถ้าทำผ่าน RV042 ไม่ได้เลยครับ)

รูปที่3 แสดง log ที่เกิดขึ้นว่าเป็นอย่างไร ซึ่งมันขึ้น status disconnect wan2 (ผมต่อกัย wan 2)

ผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ เพื่อให้รวมเน็ต 2 link ได้
ปล.ใช้งาน net TOT fiber2Home 30/5M ครับ

ที่ rv042 น่าจะเลือกแบบ รับไอพีอัตโนมัติ ( obtaining IP automatically )  และไม่ต้องตั้งเร้าเตอร์ให้เป็นบริดโหมด น่าจะใช้ได้นะครับ