Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ถ้าต้องการต่อเน็ตไปบ้านอีกหลังหนึ่ง ที่อยู่ห่างกันประมาณ 30 เมตร ต้องทำอย่างไรครับ ?
    เริ่มโดย choke_08
    Read 13,215 times

นี่ครับแบบบ้านทั้งสองหลัง และจุดที่ต้องการใช้เน็ตหลักๆ คือห้องที่มีรูป Notebook ครับ

อยากได้แบบเสถียรๆ หน่อยครับ แบบความเร็วค่อยตกไม่ค่อยหลุด

ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนบ้าง ที่เหมาะสมกับบ้านผมที่สุดครับ (ไม่เน้นถูก ขอดีหน่อยแต่ก็ไม่แพงจนเกินไปครับ :p)

yod

สวัสดีครับ

จากต้นทางลากสาย Lan มาทางผนังบ้านด้านซ้ายนอกอาคาร ติดตั้งอุปกรณ์ Access Point 1 ตัว
ส่วนปลายทางก็ติด Access point อีก 1 ตัว Set Mode WDS หากันครับ

อุปกรณ์ถ้าเน้นแรง เสถียร แนะนำเป็นรุ่น purl=https://www.sysnetcenter.com/access-point-outdoor/552-ubiquiti-picostationm2hp-wireless-accesspoint-outdoor-150mbps-24ghz-1000mw.html]Ubiquiti PicoStation M2HP[/url] ครับ

ถ้าเน้นประหยัดก็จะเป็น Engenius EOC1650 แต่ Internet ที่ได้ปลายทางอาจช้าลงเล็กน้อยครับ เพราะเป็น Wireless G