Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• มีหอพัก 2 ที่ไม่ไกลกัน ต้องการใช้เน็ตด้วยกัน
    เริ่มโดย prapast
    Read 8,959 times

มีหอพัก 2 ที่ไม่ไกลกัน ต้องการใช้เน็ตด้วยกัน
ตอนนี้หอพัก A ปล่อยสัญญาณ wi-fi ใช้เน็ตได้ปกติ
หอพัก B อยู่ห่างออกไปประมาณ 300 เมตร แต่มีตึกบังอยู่ 2-3 ตึก

ผมต้องการปล่อยสัญญาณจากหอพัก A ไปให้หอพัก B ใช้ด้วย รบกวนแนะนำเสาและอุปกรณ์ด้วยครับ

yod

ถ้ามีตึกบัง ค่อนข้างยากครับ ไม่งั้นต้องเล่นรุ่นใหญ่ไปเลยเช่น Power Bridge หรือไม่ก็ Rocket Dish ครับ