Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ช่วยด้วยครับ config ip ของ mikrotik
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 6,631 times

eth4 ไม่ยอมจ่าย ip ให้ครับ คือ ผมทำ hotspot เป็นวงเดียวคือ วง 192.168.1.1, eth2 เป็นตัวแจกไอพี ผมเสียบ eth2,eth3,eth4,eth5 ให้กับ access point eth อื่น จ่าย ip ปกติ ยกเว้น eth4 ไม่ยอมจ่ายให้ครับ คือเมื่อลูกค้าเชื่อมต่อ Access point แล้วไม่ได้รับ ip ครับ แต่เอา Access point ตัวเดียวกัน ไปเสียบ eth อื่น ก็จ่ายได้ปกติ ครับ
ลูกค้า มีประมาณ 4-5 คนครับ ผม dhcp  200 ip ครับ ip ไม่น่าเต็มครับ ผมลองเซต ไอพีที่ว่างอยู่  ก็เชื่อมต่อไม่ได้เหมือนกันครับ ขอิธีแก้หน่อยครับ

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

yod

ขอบคุณครับมากครับพี่