Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามเรื่อง login ครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 6,666 times

คุณยอดครับ ทำไมเวลาเรา login อยู่แล้วไม่ได้ใช้เน็ตสักประมาณ 2-10 นาที ระบบ hotspot จะตัดเน็ตแล้วให้ login ใหม่ ไม่ทราบพอมีทางแก้ไหมครับ ไม่อยากให้ตัดครับ ถ้าเขาไม่ได้ logout  หรือปิดเครื่อง อยากให้เขาอยู่ในระบบ ต่อครับ

ดูเรื่องการตั้ง Idle Timeout ใน IP -> Hotspot

ปูเสื่อ นั่งรออยู่ด้วยครับ

yod

ขอบคุณมากครับ ;D

ตั้งค่า idle timeout ใน ip --> hotspot --> user profiles ดูในส่วน default ครับ

ปรับตรง keepalive Time out ครับ ปรับเวลาที่ต้องการอยู่ในระบบได้เลยครับ ค่า เริ่มต้นอยู่ที่ 2 นาที เราสามารถปรับให้อยู่ในระบบตามที่เราต้องการครับ

yod