Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• RADIUS มีปัญหาครับ
    เริ่มโดย yuttapong
    Read 6,230 times

คุณ ยอดครับ Radius ขึ้นแบบนี้ต้อง Format ใหม่อย่างเดียวเลยหรือเปล่าครับ ของผมเพิ่งเป็นครับ ตอนแรกไม่เป็นครับ พอ rebuild database ใหม่ แล้วเซตใหม่ ขึ้น Radius server is not responding เลยครับ  User ที่สร้างจาก Userman  ใช้ไม่ได้เลยครับ  :'(

yod

ทดสอบโดยการเข้า User Manager แล้วลบ Log ดูครับ ถ้าลบไม่ได้ แสดงว่า Database พังไปแล้วครับ ถ้าลบได้ทยอยลบก่อนเลยครับ รวมถึงลบ users ที่หมดอายุไปแล้วด้วยครับ

ตั้ง time out ตรง radius ใน winbox นานๆ ด้วยนะครับ

ทำหมดแล้วครับ คุณยอด แต่ไม่หาย เลย fomat mikrotik เลยครับ ตอนนี้หายแล้วครับ ใช้งานได้ปกติแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ