Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ปัญหาการ Forward Port 21 (FTP) ที่เครื่อง Server
    เริ่มโดย bigit
    Read 7,228 times

สวัสดีครับ ผมมีปัญหาการ Forward Port 21 (FTP) ที่เครื่อง Server ซึ่งผมได้ทำตามคำแนะนำในคู่มือแล้ว ภายในวง Network เดียวกัน สามารถเข้ากันได้ แต่จากภายนอกเข้าไม่ได้ ไม่ทราบว่า พอมีวิธีแก้ไขปัญหานี้ไหมครับ

ระบบที่ผมทำ จะมี Internet จำนวน 3 เส้น โดยแบ่งออกเป็น PPPOE จำนวน 2 เส้น และ Static จำนวน 1 เส้น มาทำเป็น Load Balance รวมกัน ผลปรากฏว่า สามารถใช้งานได้ แต่ติดปัญหาการ Forward Port 21 (FTP) ที่เครื่อง Server จากภายนอกเข้ามาข้างใน Server เท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ