Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,591
กระทู้ทั้งหมด
10,018
หัวข้อทั้งหมด
4,705

• Review อุปกรณ์ Ubiquiti Nanostation Loco M5 ความเร็วสูง 82Mbps
    เริ่มโดย yod
    Read 73,941 times
YeSNoOk

ถ้าจะนำไปกระจายสัญญานให้อีกบ้านนึงซึ่งอยู่ห่างกัน 600M โดยบ้านต้นทางมีเสา tower 10M แต่ปลายทางขึ้นได้แค่เกาะหลังคา

จะรับได้มั้ย  แล้วบ้านปลายทาง ภายในบ้านสัญญาณจะครอบคลุมหรือไม่  (เห็นเป็นแบบ panal)

ปล. บ้านสองชั้นทั่วๆไป

yod

สวัสดีครับ

ถ้าต้องการกระจายไปยังปลายทาง เพื่อแชร์ Internet ใช้ตัวนี้จะประหยัดกว่าครับ EnGenius EOC-1650 - 54 Mbps Outdoor AP, เสาอากาศ 7 dBi และ 5 dBi 200 mW

สวัสดีครับ

ถ้าต้องการกระจายไปยังปลายทาง เพื่อแชร์ Internet ใช้ตัวนี้จะประหยัดกว่าครับ EnGenius EOC-1650 - 54 Mbps Outdoor AP, เสาอากาศ 7 dBi และ 5 dBi 200 mW
[/quote]

ใช้ตัวนี้ตัวเดียวหรือครับ  ยังข้องใจว่า จาก hotspot ยิงสัญญาณไป 600m แล้ว notebook ที่ตั้งอยู่ในบ้านจะรับส่งสัญญาณอินเตอร์เนท

ได้ดี ? ขนาดไหน

yod

สวัสดีครับ

[/quote]

ใช้ตัวนี้ตัวเดียวหรือครับ  ยังข้องใจว่า จาก hotspot ยิงสัญญาณไป 600m แล้ว notebook ที่ตั้งอยู่ในบ้านจะรับส่งสัญญาณอินเตอร์เนท

ได้ดี ? ขนาดไหน

[/quote]

ต้องตั้ง 2 ตัวครับ ตั้งที่จุดต้นทางและปลายทาง เพราะระยะ 600 เมตร notebook ส่งกลับไม่ถึงต้นทางครับ

จากรูป (ไม่รู้ลิ้งค์ขึ้นป่าว)  ส่งสัญญาณจากบ้าน A ไป บ้าน B เพื่อให้ notebook ที่อยู่ภายในบ้าน สามารถเล่นผ่าน wifi ได้  

วางอุปกรณ์ตามที่บอกมา จะใช้ได้ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

TLE

สอบถามหน่อยครับ ระยะในการติดตั้งต้องสูงเท่าไหร่ ครับ

8) 8) 8) 8) 8)

สนใจสินค้าตัวนี้ครับ แต่หาที่หน้าเว็บไซด์ไม่เจอ