Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,591
กระทู้ทั้งหมด
10,018
หัวข้อทั้งหมด
4,705

• ขอวิธีติดตั้ง Ubiquiti NanoStation Loco M5 ด้วยครับ
    เริ่มโดย ผู้ต้องสงสัย
    Read 10,541 times
ผู้ต้องสงสัย

เนื่องด้วยวันหยุดสงกรานต์ น้อง ๆ ที่บ้านมาเล่นคอมจนเข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้

สอบสวนได้ความว่าไปกด default ในหน้า 192.168.2.1 (ตัวตั้งค่าของอุปกรณ์)

ทำให้ตอนนี้เข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้เลย ขึ้น limited ตลอด

อันนี้ติดตั้งกับ tot นะครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขเบื้องต้นได้อย่างไรบ้าง

yod

เป็น access point ที่ได้จาก tot ใช่หรือเปล่าครับ

ทาง tot เขา set เป็น mode router ครับ และ set เป็น pppoe client

ถ้าให้ชัวร์ ติดต่อกับทาง tot ดีกว่าครับ เพราะเกิดน้องๆเขาไปกด factory default เข้า ต้อง set ใหม่ทั้งหมดเลยครับ