Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Port Ethernet ช่องที่ 4 ไม่ออกเน็ต
    เริ่มโดย vichitme
    Read 6,822 times

เอาสายแลนต่อกับ Port Ethernet  ช่องที่ 4 mikrotik RB450G แล้วเข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้ ช่อง 2-5 เข้าได้  แล้ว Rx packet ไม่ขึ้นตัวเลข เป็นเลข 0 ตลอด

yod

config ยังไงไว้ครับ ทำไม interface bridge ถึง 5 อันเลยครับ ลอง restore ค่าที่ผม config ไว้ให้ดูครับ ถ้า port eth4 ไม่มี packet วิ่ง ไฟไม่ติด อาจเป็นได้ว่า port มีปัญหาครับ ส่งมาเครมครับ