Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• การเร่งความแรงของสัญญาณ
    เริ่มโดย ophukito
    Read 7,464 times

ผมเพิ่งซื้อรุ่น ESR750H พร้อมเสา9 จากทางร้านพี่ ผมอยากจะถามว่า
1.เวลาผมเร่งความแรงของสัญญาณ 2.4G และ 5G เป็น 100% ทำไมใช้ได้แค่ไม่ถึง 2 ชั่วโมง เครื่องก็จะค้างไม่สามารถใช้เน็ตได้ จนกว่าจะปรับคืนเป็นค่าจากโรงงาน
2.ผมสามารถปรับได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ ที่จะไม่ให้เครื่องค้าง แต่ก็แรงกว่าค่าดั้งเดิม

yod

น่าจะเป็นเพราะเสาที่เปลี่ยนครับ ผมลืมไปว่า router รุ่นนี้มัน 2 ย่าน แต่เสาเป็น 2.4GHz เลยมีปัญหาเรื่องการส่งสัญญาณครับ packet errorr เยอะๆ router มันเลย hang

นำเสาส่งคืนกลับมาที่ร้านได้เลยนะครับ

ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ