Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• การเชื่อมต่อ Aircard เข้ากับ Mikrotik RouterBoard RB433UAH
    เริ่มโดย ningnet
    Read 26,897 times

อ้างอิงจากเว็บไซต์ http://wiki.mikrotik.com/wiki/Supported_Hardware

ผมไม่แน่ใจว่ามีวิธีการต่อ aircard เข้ากับ port USB ของ Mikrotik RouterBoard RB433UAH
เพื่อเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต ทำ hotspot รวมถึง VPN
ยกตัวอย่าง aircard เช่น Sierra Wireless AirCard 881  v3.8  Huawei E169 USB modem (used by Tele2)  3.22

ฝากถามผู้รู้ รวมถึงคุณ yod ด้วยนะครับ

การเล่น 'ออนไลน์ ให้เป็นนั้นต้องศึกษารายละเอียดและทำความรู้จัก 'ออนไลน์ อย่างถ่องแท้

sscerberuss
 ถาม : ผมมี แอร์การ์ด dtac speedy 7.2mb ซิม 3g tot ถ้า จะใช้ร่วมกับ router เพื่อ forword port

เพื่อที่จะ ออนไลน์เกมส์ psp/3ds ผ่าน x kai link ควรใช้แบบไหน ยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่ครับ

ช่วยแนะที่หน่อยนะครับ  :'(

yod

สวัสดีครับ

สำหรับอุปกรณ์ Mikrotik รุ่น RB433UAH รวมถึงรุ่นอื่นๆที่มี Port USB เช่น RB751U ถ้าจิ้ม AirCard เข้าไป มันจะ Detect อุปกรณ์เอง และมองเป็นอีก Interface เลยครับ

ใช้งานง่ายมาก  ;D ;D