Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ผมซื้อip camera avi201zจากที่ร้านมา อยากทราบดูภาพบนinternetครับ
    เริ่มโดย somruek
    Read 25,317 times

เราเตอร์โมเด็มของ3bb huawei smartax mt880, กล้องavi201z ตอนนี้ดูภาพบนlanได้แล้วครับ
แต่พยายามดูบนinternetมาหลายวันยังทำไม่สำเร็จครับ
1. สมัครxxxxxxx.dyndns-ip.comแล้วครับ
เปิดบนnet http://xxxxxxx.dyndns-ip.com:9000 ยังดูไม่ได้สักที
2.ผมไม่แน่ใจว่าต้องทำport forward mt880หรือไม่ และพอมีวีธีทำไหมครับ

yod

ต้อง Forward Port ที่ Router mt880 และใส่ค่า DynDNS ที่สมัครลงไปด้วยครับ

ผมไม่มี Router รุ่นนี้ขายอะครับ เลยไม่สามารถอธิบายวิธีได้ครับ

D-Link DSL-520B
ซื้อตัวนี้ทำport forwardได้ไหมครับ แล้วผมเอากล้องipไป setที่ร้านได้ไหม จะได้ดูภาพผ่านnetได้สักที

yod

สวัสดีครับ

ปกติทางร้านจะให้คู่มือการ Set เพื่อดูกล้องผ่าน Internet ให้ไปด้วยนะครับ ไม่แน่ใจว่าวันที่ซื้ออาจจะมีการผิดพลาดไม่ได้แนบไป ถ้ายังไงแวะมาที่ร้านเพื่อทำการ set ได้เลยครับ

ถ้ายังไงผมจะโทรไปจองคิวก่อนไปที่ร้านครับ
บริการดีๆยังนี้ขอให้ขายดีๆเพิ่มขึ้นๆครับ

อืมม..มันก็น่าสนใจเหมือนกันครับ ของผมมันเก่า กำลังมองหา อยู่พอดี