Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถาม ZYXEL NSA-210 HOME-NAS ตั้งให้ยูชโหลด Bit
    เริ่มโดย GolfanO
    Read 14,063 times

อยากทราบวิธีการตั้งค่าให้ User ธรรมดาโหลด Bittorrent เองได้ครับ เพราะตอนนี้ผมต้องใช้แต่ User Admin ล็อกอินเข้าไปถึงจะเห็นเมนู Administration เพื่อเข้าไปเมนู Applications - Download Service อีกทีครับ

แต่ถ้าเข้า User ธรรมดา ก็จะไม่มีเมนู Administration มาให้เห็นครับ

yod

สวัสดีครับ

เรื่อง load bit สำหรับอุปกรณ์รุ่นนี้ผมยังไม่เคยลองเลยครับ เคยใช้แต่ทำเป็น nas เพื่อเก็บข้อมูลจาก ip camera

โดยปกติ service พวกนี้ น่าจะเปิดให้สำหรับ admin อย่างเดียวนะครับ แต่พอ download file ลง path ที่เราตั้งแล้ว ทีนี้ก็สามารถเปิดสิทธิให้ user คนอื่นๆ เข้ามา read หรือ write file ได้ครับ

รับทราบครับ แล้วเวลาโหลด Bit เสร็จแล้วจะเอาไฟล์ออกมาต้องใช้โปรแกรมพวก FTP ดึงไฟล์ออกมาได้อย่างเดียวใช่มั้ยครับ

yod

ไม่ต้องใช้ FTP ก็ได้ครับ ปกติ NAS พวกนี้มันจะมี samba อยู่แล้ว เราสามารถแชร์ไฟล์ ข้าม os ได้เลยครับ

รุ่นนี้มี Firmware ใหม่มาแล้วนะครับ NSA210 4.20(AFD.0)C0 ออกเมื่อ 04-22-2011 น่าใช้กว่าเดิมครับ  :D

http://www.zyxel.com/web/support_download_list.php?indexflag=20040906164737 (อยู่หน้า 2 ไฟล์ล่างสุดเลยครับตอนนี้)

yod