Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• [ถาม nano M2 ] ทำ point to point แล้วต่อ LAN station ใน POE จะส่งAccess point ได้มั้ย
    เริ่มโดย tumtong1
    Read 9,290 times

คือผมมี อุปกรณ์ nano station M2  3ตัว  2ตัวทำส่งแบบ point to point ประมาณ 1 กิโลเมตร    แล้ว Nano M2 อีกตัว มาติดที่ เดียวกันกับ station   เพื่อจะส่งแบบ ให้คนอื่นใช้ แบบ Acess point 20MHz
แบบ เสียบสาย LAN ใน POE ตัว Station    ปํญหาคือผมทำแล้ว ไม่ได้ไอพี จาก ตัว station เซิร์ทหาไวฟายจากโน๊ตบุ๊คมีชื่อ แต่ไม่ได้ไอพี   แต่เสียบ Lan station เข้าโน๊ตบุ๊ค ได้ไอพี เล่นเน็ตได้  ผมจึงถามว่า ผมต้องคอนฟิก ตัว acess point ยังงัยจึงจะเล่นได้ครับ
  ขอบคุณครับผู้รู้