Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• กำหนด Speed internet แล้ววิ่งไปไม่เต็ม
    เริ่มโดย majuleng
    Read 8,679 times

สวัสดครับพี่ยอด
ผมจะรบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ตอนผมยังไม่ได้เปิด Hotspot ผม test เน็ตผมวิ่ง 30Mb แต่ผมกำหนดค่าความเร็วเชื่อต่อ internet Hotspot ตามที่พี่ยอดแนะนำ User แรกกำหนดเป็น upload/download unlimit  และ user 2 ก็กำหนดเป็น upload 512K / dowload 8Mb ทั้ง 2  user วิ่งได้ไม่เต็ม download ได้แค่ 1.2Mb ไม่ทราบว่าจะต้องแก้ไข่ตรงไหนครับ หรือขอ link ที่พี่ยอดแนะนำก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ  :) :) :)

yod

สร้าง User ผ่าน UserMan หรือ ผ่าน Winbox ครับ

เข้า Menu Interface ตรวจสอบ Rx/Tx ช่วงระหว่าง Test ได้เท่าไหร่ครับ และ Test Speed ผ่านอะไรครับ หน่วย 1.2MB กับ 1.2Mb จะไม่เท่ากันนะครับ

สร้าง User ผ่าน UserMan หรือ ผ่าน Winbox ครับ

เข้า Menu Interface ตรวจสอบ Rx/Tx ช่วงระหว่าง Test ได้เท่าไหร่ครับ และ Test Speed ผ่านอะไรครับ หน่วย 1.2MB กับ 1.2Mb จะไม่เท่ากันนะครับ
[/quote]

สร้างผ่านทาง winbox ครับ user สร้างแบบ unlimit นะครับ แต่พอ Test โหลดมันได้ไม่เต็ม บางครั้งก็ได้แค่ 3Mbps กว่าๆ บางทีก็ได้ 10Mbps ส่วนช่วง Tx = 19.9Mbps , Rx = 412Kbps

ขอบคุณนะครับ :) :) :)

yod

[/quote]

สร้างผ่านทาง winbox ครับ user สร้างแบบ unlimit นะครับ แต่พอ Test โหลดมันได้ไม่เต็ม บางครั้งก็ได้แค่ 3Mbps กว่าๆ บางทีก็ได้ 10Mbps ส่วนช่วง Tx = 19.9Mbps , Rx = 412Kbps

ขอบคุณนะครับ :) :) :)
[/quote]

tx 19.9 Mbps นี้ Interface อะไรครับ เวลา Test Speed Internet ต้องมีเครื่องที่เข้า Internet เพียงเครื่องเดียวนะครับ และ Internet ที่ใช้เป็นแบบ การันตีแบนด์วิทธ์หรือเปล่าครับ