Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามหน่อยคับ Unifi AP LR มัน Control ไม่ได้คับ
    เริ่มโดย OnemanZa
    Read 10,406 times

คือผมมาทำต่อจาก คนเก่าที่ลาออก ตอนนี้ใช้ Ubiquiti UniFi Controller ในการคอนฟิก แต่ตอนนี้ ตอนตั้งค่า เข้าไปเจอ AP ทุกตัว แล้วมันก็หายไปเปนแบบนี้ พอเข้าไปหน้า คอนฟิก มันก็โชว์ AP ทั้งหมด แต่ไม่สามารถทำอะไรได้ เหมือน AP ไม่ทำงานทั้งหมด แต่ WIFI ใช้งานได้ปกติ พอจะมีใครเจอเหตุการณ์แบบนี้แล้วแก้ไขได้บ้างคับ

yod

ลง software unif controller ใหม่หรือเปล่าครับ ถ้าลงใหม่ต้องเอาค่า config เดิมมา restore ด้วยนะครับ

ถ้าไม่มี คอนฟิกเดิม ต้องทำยังไงคับ แร้วถ้าดึง ของเก่าออกมาทำยังไงคับผม

yod

reset อุปกรณ์ unifi ทุกตัวครับ แล้วทำการ config ใหม่