Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• roaming unifi
    เริ่มโดย aurasak
    Read 8,659 times

จะทำ roaming unifi ต้องเซ็ตอะไรตรงไหนบ้างครับ

yod

การ roaming แบบเบื้องต้น จะขึ้นอยู่กับการติดตั้งเป็นหลักครับ ให้สัญญาณเหลือ่มกันประมาณ 20% ภาพประมาณโลโก้ช่อง 7 อะครับ

ตั้งชื่อสัญญาณ SSID และ Wireless Security ให้ตรงกัน Frequency ไม่ตรงกัน และ แนะนำให้เปิด Software Unifi Controller ทิ้งไว้ด้วยครับ

Ch ปรับเป็น auto ได้ไหมครับ

yod

ได้ครับ แต่ถ้าไม่มี controller คุม จะกลายเป็นต่างคนต่างเลี่ยง ch สุดท้ายก็กลับมาชนกันอีก