Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• วิธีการติดตั้งอุปกรณ์ aircard MD950
    เริ่มโดย yod
    Read 100,697 times
yod

วิธีการติดตั้งอุปกรณ์ aircard MD950

รุ่นนี้ขายดีครับ ติดตั้งก็ง่าย ทำให้ Operator ของ Vodafone วิธีการติดตั้ง ตามนี้เลยครับ

1. เสียบตัวอุปกรณ์เข้า  port USB โปรแกรม Driver จะ Auto Run ขึ้นมาครับ จากนั้นติดตั้งตาม Wizard ของโปรแกรมจนเสร็จครับ

2. เปิดโปรแกรมขึ้นมาครับ

4. ไปที่ Menu Tool --> Settings

5. ตั้งชื่อ Connection Name แล้วเลือก Operator จะมี DTAC, AIS และก็ TRUE แล้วกด [Apply]

6. Click [Connect] ครับ

7. รอซักครู่จะ Connect เข้าเครือข่ายผู้ให้บริการ จะปรากฏดังรูปครับ

Connected เรียบร้อยครับ  ;D

่่jj
พอดีใช้แอร์การ์ด aircard MD950  อยู่ค่ะ มีปัญหา คือ ต่อเข้าโน๊ตบุ๊คแล้วมองไม่เห็น จะแก้ยังไงดีคะ     ??? ??? ??? ??? ???

yod

ลอง Uninstall Driver เก่าออก แล้ว Install Driver ใหม่อีกครั้งครับ ถ้า Windows ยังไม่สามารถ Detect Hardware ได้ อุปกรณ์ MD950 อาจจะมีปัญหาครับ ถ้าซื้อที่ร้านผม ส่งมาเคลมได้เลยครับ  :)

ff
มันไม่ขี้นรูปที่ 7 อะครับทามไงดี >:( >:( :-\ :-\

ใครก็ได้ช่วยตอบหน่อย
พอดีว่าซื้อ aircard รุ่น MD950II ของ vodafone แล้วลองเอามาใช้กับซิม 3gx ไม่ได้อ่ะคะ ทั้งๆที่บนตัวแอร์การ์ดก็ระบุ ว่า Qualcomm 3g wcdma รึว่าเราโดนหลอกให้ซื้อ จะทำยังไงดีน้อ ใครมีลู่ทางช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันนะคะ

ปั๊ป

ผมเองก็เหมือนคุณ สงสัยมานเขียนหลอกไว้มั้งเนี้ย :'( :'( :'(

yod

ผมเองก็เหมือนคุณ สงสัยมานเขียนหลอกไว้มั้งเนี้ย :'( :'( :'(
[/quote]

สวัสดีครับ

ถ้าเป็น aircard ต้องตรวจสอบย่านความถี่ที่อุปกรณ์รองรับให้ดีครับ เพราะส่วนใหญ่ในตลาดบ้านเราจะไม่รองรับทุกย่านความถี่ครับ คนขายหลายๆคนก็บอกไม่หมด

ลองติดต่อกับทางร้านที่คุณซื้อ แล้วสอบถามดูครับว่ามันรับของ tot (2100MHz) ได้หรือเปล่า ถ้าได้ อาจจะมีปัญหาที่ตัวอุปกรณ์ครับ

โยวกัง โยวกัง

phongpan
ผมใช้ MD 950 เหมือนกันครับ แต่พอเสียบแล้วต้องรอ ประมาณ10 นาทีอะครับกว่าจะขึ้น
พอเข้าไปดูทีtask manager ที่ process   wireless.exe กิน CPU 94-95 % คับ  เมื่อก่อนแค่ 30 วิ ก็ขึ้นแล้ว รบกวนช่วยหน่อยคับ  
แต่พอต่อได้ กิน cpu 0% อีก 5 นาทีก็กินอีก 94-95% เป็นอย่างนี้ตลอกคับ 

เครื่องผม
CQ40-514AU
CPU  athlon QI-46  2.1  
ram   1.7

ทนงค์
ผมทำแล้วก็ยังเข้าไม่ได้นะคับพี่ ทำตามขันตอนทุกอย่างนะคับ แต่มันก็ยังไม่มีสันยานนะคับพี่ช่วยหน่อยนะคับ