Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• เปลี่ยน Password สำหรับ Login เข้า Config อุปกรณ์ Mikrotik
    เริ่มโดย yod
    Read 30,622 times
yod

เปลี่ยน Password สำหรับ Login เข้า Config อุปกรณ์ Mikrotik

ควรจะต้องเปลี่ยนนะครับ เพราะค่า Default จะเป็น admin และ password เป็นค่าว่างๆ ถ้าไม่เปลี่ยน จะมีคนอื่นมาช่วยเปลี่ยนแน่ๆครับ

ที่อุปกรณ์ Mikrotik เข้า Menu System --> Users

Double Click ที่ User admin --> Click Password ทำการแก้ไขได้เลยครับ