Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• วิธีตรวจสอบ Slot ของ Notebook ว่าเป็น PCMCIA หรือ ExpressCard
    เริ่มโดย yod
    Read 18,481 times
yod

ตรวจสอบ Slot ของ Notebook ว่าเป็น PCMCIA หรือ ExpressCard

วิธีตรวจสอบ Slot ของ Notebook ว่าเป็น PCMCIA หรือ ExpressCard

1. ให้ถอด Slot ที่เป็นพลาสติกจาก Notebook

2. Slot ที่มากับ Notebook จะมีอยู่ 3 แบบ โดยตรวจสอบดังรูปครับ

:D

cn6132th
ขอบคุณมากๆเลยคร๊าบ มั่นใจแล้วจะไปซื้อการ์ดมาไม่ผิด

ยังไม่มี notebook ใช้ครับ แล้วการ์ดอย่างไหนดีครับ ที่ใช้ๆกันอยู่ ตอนนี้มองๆอยู่ว่าจะเล่นแบบไหน
ท่านใดพอรู้จัดสเปค มาให้บ้าง

ขอบคุณครับ